THAI START UP ON 88 SANDBOX
เมื่อวันที่ 16 ส.ค. ที่ผ่านมาตัวแทนจากคณะกรรมการ Thai Startup นำโดยคุณวิชัย รามมะเริง, คุณราชิต ไชยรัตน์ และ คุณพิพัฒน์ พิเชฐจำเริญ เข้าร่วมงาน “88 SANDBOX” ณ อุทยานการเรียนรู้ป๋วย 100 ปี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/08/288666-1024x683.jpg)
ภายในงาน 88 SANDBOX Match and Mentor จัดขึ้นภายใต้แนวคิด The Future of Wellbeing AgriTech ที่รวบรวม 15 สตาร์ทอัพดาวเด่นที่เกี่ยวข้องกับอุตสาหกรรมด้าน Smart City, FoodTech และ HealthTech ที่ได้รับการคัดสรรจากไอเดียธุรกิจทั้งหมด 270 ทีม มานำเสนอผลงานต่อหน้านักลงทุน
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/08/88-sandbox-thaistartup-1-1024x438.jpg)
ทั้งนี้ภายในงานยังมีเหล่าพันธมิตรของโครงการ 88 SANDBOX ที่เข้าร่วมแสดงเจตนารมย์ในการพัฒนาสตาร์ทอัพในประเทศไทย ให้มีศักยภาพและตอบโจทย์สังคม ยังมีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้และแชร์ประสบการณ์ระหว่างนักลงทุน ทีมสตาร์ทอัพ และ Partners อีกด้วย