SHE POWER
[4 Mar 23] ผ่านไปแล้วกับงาน SHE POWER “Empowering Female Entrepreneurs in Thailand”
ณ Novotel Bangkok on Siam Square
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2023/06/330612185_915633456229293_5935220935423245424_n-1-1024x684.jpeg)
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2023/06/333544813_149823471296024_206139777982250216_n-1024x684.jpeg)
สมาคม Thai Startup ร่วมกับ U.S. Embassy Bangkok จัดงาน “SHE POWER” ต้อนรับวันสำคัญของเดือนมีนาคม International Women’s Day โดยในงานนี้จะได้พบกับพลังของผู้หญิงที่มาร่วมพลักดัน และเปลี่ยนแปลง ให้มีความแข็งแกร่ง ก้าวทัน ก้าวไกล ไม่แพ้เพศใด บรรยากาศในงานเต็มไปด้วยความสนุกสนานและเป็นกันเอง
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2023/06/334622149_1163782284312631_3016264634176424915_n-3-1024x692.jpeg)
โดยงานนี้ได้รับเกียรติจากคุณกอบกาญจน์ วัฒนวราง ประธานบอร์ด KBank รองประธานหอการค้า อดีตรัฐมนตรีท่องเที่ยว และที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ Thai Startup ได้มาพูดถึงข้อคิดการบริหารธุรกิจและแชร์ประสบการณ์ให้กับนักธุรกิจหญิงผู้เข้าร่วมงานได้ข้อคิดและกำลังใจ
#SHEPOWER #WomenInBusiness #EmpoweringWomen #ThaiStartup #FromUsersToMakers