Thai Startup x Young Youth Connect
วันอาทิตย์ที่ 18 กันยายน 2565 – ที่ True Digital Park สมาคม Thai Startup ร่วมแบ่งปันประสบการณ์กับ Startup รุ่นใหม่ในกิจกรรม Young Youth Connect ภายใต้โครงการ Sandboxen จัดโดยชมรมมหิดลสตาร์ทอัพ ร่วมกับ สถาบันบริหารจัดการเทคโนโลยีและนวัตกรรม (iNT) มหาวิทยาลัยมหิดล
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/09/IMG_5665-Copy-1024x683.jpg)
โดยในงานนี้ ผศ.ดร.ยุทธนา ศรีสวัสดิ์ นายกสมาคม Thai Startup และคุณธนวิชญ์ ต้นกันยา กรรมการและประธานด้านสถานศึกษา Thai Startup ร่วมแบ่งปันประสบการณ์ให้กลุ่ม startup รุ่นใหม่ด้วย
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/09/IMG_5710-1024x683.jpg)
กิจกรรม Young Youth Connect มีเป้าหมายในการสร้างกลุ่มพันธมิตรนักศึกษาที่รวมตัวกันจากมหาวิทยาลัยกว่า 10 สถาบัน โดยมีจุดประสงค์เพื่อส่งเสริมธุรกิจสตาร์ทอัพภายใต้รั้วมหาวิทยาลัยต่างๆ จนก่อเกิดธุรกิจขึ้นจริง โดยผ่านการกระทำต่างๆของทางชมรม และ สร้างเครือข่ายระหว่างมหาวิทยาลัยต่างๆ ในด้านของธุรกิจสตาร์ทอัพ จนเกิดเป็นระบบนิเวศผู้ประกอบการ
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/09/IMG_5694-1024x683.jpg)
.
#Thaistartup #FromUsersToMakers