Thai Startup เข้าร่วมประชุม ในฐานะผู้ทรงคุณวุฒิและคณะกรรมการประจำ คณะศิลปกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนสุนันทา
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/11/1669281616132.jpg)
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/11/1669281602904.jpg)
24 พฤศจิกายน 2565 คุณแคสเปอร์ อุปนายก สมาคม Thai Startup เข้าร่วมประชุม ในฐานะผู้ทรงคุณวุฒิและคณะกรรมการประจำ คณะศิลปกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนสุนันทา ทางคณะฯ ได้หารือเกี่ยวกับความร่วมมือในการพัฒนาหลักสูตร นักศึกษา และคณาจารย์ เพื่อสนับสนุนให้เกิด Art & Design Entrepreneurs และ Startups โดยนำจุดเด่นทางด้านศิลปะและการออกแบบของทางคณะฯ มาร่วมกับการทำ Startups ของทางสมาคมและหน่วยงานพันธมิตร ในลำดับต่อไปจะหารือถึงความร่วมมืออย่างเป็นทางการ MoU และ Pilot Project ร่วมกันต่อไป