สมาคม Thai Startup เข้าพบเพื่อสวัสดีปีใหม่ 2566 แก่ กรมพัฒนาธุรกิจการค้า (DBD)
วันที่ 11 มกราคม 2566 สมาคม Thai Startup นำด้วย คุณมิกกี้-ยุทธนา นายกสมาคมฯ เข้าพบเพื่อสวัสดีปีใหม่ 2566 แก่ กรมพัฒนาธุรกิจการค้า (DBD) พร้อมด้วย คุณแคสเปอร์-ธนกฤษณ์ คุณรับขวัญ อุปนายกสมาคมฯ , คุณจูน-เมธาวี คณะกรรมการและประธานด้านการมีส่วนร่วมของภาครัฐ และคุณรสิตา ผู้จัดการสมาคมฯ
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2023/02/325236658_1330937881068519_3994676152658769185_n-1024x683.jpg)
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2023/02/325225739_486252400111166_387843675175583443_n-1024x655.jpg)
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2023/02/325390391_1226260034905879_3992618634605723391_n-1024x653.jpg)
โดยในครั้งนี้ได้เข้าสวัสดีปีใหม่ พร้อมหารือความร่วมมือเอาเทคโนโลยีสตาร์ทอัพมาปรับใช้กับธุรกิจต่างๆ กับท่านอธิบดี ทศพล ทังสุบุตร และท่านรองอธิบดี รวีพรรณ ช้างเย็นฉ่ำ เพื่อเตรียมพัฒนาสิ่งต่างๆ ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต และนำข้อมูลไปปรับในแผนกลยุทธ์ของสมาคมฯต่อไป