สมาคม Thai Startup เข้าพบเพื่อสวัสดีปีใหม่ 2566 แก่สภาหอการค้าไทย
วันที่ 12 มกราคม 2566 สมาคม Thai Startup นำด้วย คุณมิกกี้-ยุทธนา นายกสมาคมฯ พร้อมด้วย คุณแคสเปอร์-ธนกฤษณ์ อุปนายกสมาคมฯ, และคุณรสิตา ผู้จัดการสมาคมฯ เข้าพบเพื่อสวัสดีปีใหม่ 2566 แก่ คุณสนั่น อังอุบลกุล ประธาน หอการค้าไทย สภาหอการค้าแห่งประเทศไทย และคณะกรรมการ Digital Economy
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2023/02/325508506_857575375299049_2757505172408783093_n-1024x684.jpg)
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2023/02/325152853_581199690109863_31939704290237863_n-1024x684.jpg)
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2023/02/325340693_683436170179155_4849630525840379240_n-1024x684.jpg)
โดยในครั้งนี้ได้เข้าสวัสดีปีใหม่ พร้อมหารือการหารือถึงแนวทางความร่วมมือระหว่างสมาคม Thai Startup และสภาหอการค้าฯ เพื่อส่งเสริมให้สตาร์ทอัพไทยประสบความสำเร็จง่ายขึ้น รวมถึงเรียนรู้และต่อยอดการทำธุรกิจจากรุ่นพี่ๆ