สมาคม Thai Startup ร่วมเสวนาหัวข้อ “ขอนแก่นกับโอกาสการเป็นดิจิทัลฮับของประเทศไทย”
THAI STARTUP x Khon Kaen’s SMART BUSINESS EXPO 2022 บนเวทีเสวนาหัวข้อ “ขอนแก่นกับโอกาสการเป็นดิจิทัลฮับของประเทศไทย” ร่วมส่งเสริมสตาร์ทอัพไทย ในภูมิภาคอีสาน
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/10/311460776_2352162051598080_8223351285501926990_n-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 8 ตุลาคม ที่ผ่านมาทางสมาคมไทยสตาร์ทอัพได้ร่วมงาน SMART BUSINESS EXPO 2022 โดยในครั้งนี้ทางสมาคมฯ เป็น partner กับ หอการค้าจังหวัดขอนแก่น จัดขึ้นเพื่อผลักดันการค้าและการลงทุนทางด้าน digital และสนับสนุนสตาร์ทอัพในภาคอีสาน ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5-9 ตุลาคมที่ผ่านมา
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/10/311243601_2352162071598078_69397414474105488_n-1024x768.jpg)
งานนี้คุณรัช-รัชวุฒิ พิชยาพันธ์ ประธานภูมิภาคสมาคม ได้ร่วมในงานเสวนาหัวข้อ “ขอนแก่นกับโอกาสการเป็นดิจิทัลฮับของประเทศไทย” และได้กล่าวถึง vision และเป้าหมายของคณะทำงานในวาระนี้ “สมาคมตั้งเป้าหมายไว้ว่าจะขยายเครือข่ายไปในภูมิภาคต่างๆ เพื่อร่วมสร้างเครือข่าย เพราะพวกเราเชื่อว่า Innovation Makers อยู่ทั่วทุกมุมประเทศไทย”
![](https://thaistartup.org/wp-content/uploads/2022/10/311364135_2352161941598091_5131800765281710086_n-1024x577.jpg)
หลังจากจบงานทางคุณรัช-รัชวุฒิ พร้อมด้วย คุณแคสเปอร์-ธนกฤษณ์ อุปนายกสมาคม และ คุณเฟิร์ส-ธนวิชญ์ กรรมการและประธานด้านสถานศึกษาสมาคมยังได้เข้าร่วมประชุมเพื่อหารือแนวทางต่างๆ รวมทั้งได้เก็บข้อมูล insight ธุรกิจท้องถิ่น เพื่อนำไปปรับใช้ในการวางกลยุทธ์ แผนงานของทางสมาคมในอนาคตต่อไป